สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N73 กับ DTAC และการโอนสาย ทำไมยกเลิกโอนสายไม่ได้ครับ

SP Community - หน้าแรก » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3913
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N73 กับ DTAC และการโอนสาย ทำไมยกเลิกโอนสายไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 04:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมได้ไปตั้งการโอนสาย ของทุกๆอันให้เป็น "ยกเลิก" แต่ปรากฎว่า มันก็ยังมีการโอนสายอยู่ ยกเว้นอันแรก ที่เป็นการโทรเข้าธรรมดาจะไม่มีโอนสาย พูดง่ายๆว่า ถ้ามีใครโทรเข้ามา และไม่มีการรับเป็นเวลา 30 วินาที มันจะโอนสายไปศูนย์ข้อความทันที หรือถ้าผมกดทิ้ง มันก็จะโอนสายไปศูนย์ข้อความเช่นกัน คาดว่าจะทำให้ผู้โทรเสียตังค์โดยใช่เหตุ และถ้ามีคนฝากไว้จริง ผมก็ต้องไปนั่งฟังอีก

ประเด็นคือ ผมจะตั้งโอนสายให้ไม่มีการใช้ได้ยังไงครับ และไม่ทราบว่าเครือข่ายอื่นที่ไม่ใช่ DTAC เป็นบ้างหรือเปล่า
membo3021
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N73 กับ DTAC และการโอนสาย ทำไมยกเลิกโอนสายไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 14:14  

nutjedi ผู้เขียน:
ผมได้ไปตั้งการโอนสาย ของทุกๆอันให้เป็น "ยกเลิก" แต่ปรากฎว่า มันก็ยังมีการโอนสายอยู่ ยกเว้นอันแรก ที่เป็นการโทรเข้าธรรมดาจะไม่มีโอนสาย พูดง่ายๆว่า ถ้ามีใครโทรเข้ามา และไม่มีการรับเป็นเวลา 30 วินาที มันจะโอนสายไปศูนย์ข้อความทันที หรือถ้าผมกดทิ้ง มันก็จะโอนสายไปศูนย์ข้อความเช่นกัน คาดว่าจะทำให้ผู้โทรเสียตังค์โดยใช่เหตุ และถ้ามีคนฝากไว้จริง ผมก็ต้องไปนั่งฟังอีก

ประเด็นคือ ผมจะตั้งโอนสายให้ไม่มีการใช้ได้ยังไงครับ และไม่ทราบว่าเครือข่ายอื่นที่ไม่ใช่ DTAC เป็นบ้างหรือเปล่า

เข้าที่ ตั้งค่า เลือก โอนสาย ทีนี้ จามี3 อัน คือ สายสนทนา สายข้อมูลและวิดีโอ สายแฟ็ก ไปทีสายสนทนาแต่ไม่ต้องกดเข้าไปนะ (ให้แถบไฟมันอยู่ที่สายสนทนาอ่ะ) กดตัวเลือกที่มุมซ้าย แล้วก้อ เลือก ยกเลิกการโอนสายทั้งหมด เท่าเนี้ย อิอิอิ[/b]
porjuk
Year's Star

หัวข้อ : Re: N73 กับ DTAC และการโอนสาย ทำไมยกเลิกโอนสายไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 18:47  

membo3021 ผู้เขียน:
nutjedi ผู้เขียน:

เข้าที่ ตั้งค่า เลือก โอนสาย ทีนี้ จามี3 อัน คือ สายสนทนา สายข้อมูลและวิดีโอ สายแฟ็ก ไปทีสายสนทนาแต่ไม่ต้องกดเข้าไปนะ (ให้แถบไฟมันอยู่ที่สายสนทนาอ่ะ) กดตัวเลือกที่มุมซ้าย แล้วก้อ เลือก ยกเลิกการโอนสายทั้งหมด เท่าเนี้ย อิอิอิ[/b]

ทำแล้วครับ มันยังไม่หายเหมือนเดิม ผมใช้ DTAC อยู่ คล้ายกับว่า ถ้าไม่ตั้งโอนสายเลย มันจะโอนไปศูนย์ข้อความให้อัตโนมัติ (หวังดี แต่ไม่เอาเว้ย) แต่ถ้าตั้งโอนสาย มันก็จะโอนไปที่สายที่เราตั้ง อยากทราบว่าเครือข่ายอื่นเป็นกันหรือเปล่า
laika
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: BKK.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 13:21  

ต้องโทร.เข้าศูนย์ดีแทคแล้วล่ะค่ะงานนี้.. Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
SP Community - หน้าแรก » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: